NGaiDai.CoM : ง่ายดายดอทคอม แหล่งรวมสาระบันเทิง รูปสาวสวย สาวเซ็กซี่ สาวงาม ภาพสาวสวย มากมาย
มกราคม 18, 2020, 07:31:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา สมาชิก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องน่ารู้เกี่ยวกับรังแค ปัญหาผมที่กวนใจสาวๆ  (อ่าน 9 ครั้ง)
unyana
อนุบาล
**

« เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 11:30:14 PM »

เรื่องน่ารู้เกี่ยวกับรังแค ปัญหาผมที่กวนใจสาวๆ

รังแค  เป็นปัญหาผมที่กวนใจผู้หญิงแทบทุกคน แน่นอนว่าเมื่อเกิดขึ้นก็ยิ่งทำให้คุณขาดความมั่นใจ สำหรับใครที่อยากแก้ปัญหานี้ให้หมดไปแบบง่าย ๆ ขอแนะนำว่าลองมาดูวิธีดูแลผมให้ปราศจากสิ่งกวนใจ รับรองว่าทำตามแล้ว สะบัดผมได้อย่างพลิ้วสวยและมั่นใจอย่างแน่นอน
รังแคคืออะไร มีลักษณะเป็นอย่างไร
เกิดจากการผลัดเซลล์ผิวอย่างรวดเร็วผิดปกติบริเวณหนังศีรษะ ซึ่งเซลล์ผิวที่ผลัดออกมา จะมีลักษณะเป็นสะเก็ดแห้ง ๆ ชิ้นไม่ใหญ่นัก ยิ่งปัญหามากขึ้นเท่าไร สะเก็ดก็ยิ่งเพิ่มมากขึ้นเท่านั้น แถมยังเพิ่มปัญหากลิ่นอับกลิ่นเหม็น ซึ่งเป็นปัญหาที่ไม่ว่าใครเป็นก็ล้วนแล้วแต่สร้างความกังวลใจด้วยกันทั้งสิ้น
สาเหตุที่ทำให้เกิดปัญหารังแค
สำหรับใครที่เป็นปัญหานี้อยู่บ่อย ๆ คุณอาจจะต้องพิจารณาว่าในชีวิตประจำวันของคุณสระผมบ่อยหรือไม่ เพราะการไม่สระผมก็ทำให้น้ำมันเกิดการสะสม เกิดเซลล์ผิวที่ตายแล้วบนหนังศีรษะเพิ่มขึ้น เมื่อเซลล์ผิวที่ตายแล้วมีจำนวนมาก ก็ยิ่งทำให้เกิดรังแคมาก
วิธีแก้ปัญหา และรักษาแบบง่ายที่สุด
1.   ใช้แชมพูในการขจัดรังแค สำหรับใครที่อยากแก้ปัญหาที่ต้นเหตุ ขอแนะนำว่าการเลือกแชมพูที่รักษาอาการโดยตรง คือสิ่งที่คุณไม่ควรมองข้าม โดยแนะนำเป็นแบรนด์ head and shoulders ซึ่งช่วยได้ตั้งแต่ครั้งแรก เป็นสูตร Head&Shoulders Cool menthol นอกจากจะช่วยรักษารังแคได้แล้ว ยังทำให้หนังศีรษะสดชื่นด้วยความเย็นของแชมพู ลดความมันและลดอาการคันอีกด้วย
2.   เช็ดผมให้แห้งทุกครั้งหลังสระ ปัญหาเกิดจากความชื้นของเชื้อราบริเวณหนังศีรษะ ดังนั้นสิ่งที่ควรทำคือการเลือกเช็ดหรือเป่าผมให้แห้งหลังจากสระผม เพื่อป้องกันการเกิดรังแค และที่สำคัญควรหลีกเลี่ยงการสระผมก่อนนอน เพราะการสระผมช่วงกลางคืนนั้นจะทำให้ผมแห้งช้า และก่อให้เกิดเชื้อราบนหนังศีรษะได้ง่าย
3.   ไม่ดัด ยืด ทำสีบ่อยครั้ง เนื่องจากในผลิตภัณฑ์ดัด ยืด และทำสีมีส่วนผสมของแอลกอฮอล์ เมื่อใช้บ่อยครั้งทำให้เกิดการระคายเคืองของหนังศีรษะ และทำให้เกิดปัญหาได้ง่ายขึ้น
การเข้าใจปัญหาของ รู้ว่าสาเหตุคืออะไร พร้อมค้นหาแชมพูที่ช่วยในการขจัดรังแค จะทำให้ผมของคุณไม่มีปัญหาเหล่านี้มากวนใจ สวยได้อย่างมั่นใจในทุกอิริยาบถเลยทีเดียว

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์