NGaiDai.CoM : ง่ายดายดอทคอม แหล่งรวมสาระบันเทิง รูปสาวสวย สาวเซ็กซี่ สาวงาม ภาพสาวสวย มากมาย
ธันวาคม 06, 2019, 02:42:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา สมาชิก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคล็ดลับผมสั้นประบ่าให้ดูสวยชิค เคล็ดลับผมสวยจาก แพนทีน ไมเซล่า ชาร์โคล  (อ่าน 27 ครั้ง)
unyana
ทารกน้อย
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2019, 04:27:14 PM »

เคล็ดลับผมสั้นประบ่าให้ดูสวยชิค เคล็ดลับผมสวยจาก แพนทีน ไมเซล่า ชาร์โคล

วันนี้ขอเอาใจสาว ๆ ผมสั้นหรือที่คิดจะตัดผมสั้น ด้วยเคล็ดลับดูแลเส้นผมสำหรับคนผมสั้นประบ่าซึ่งเป็นทรงยอดฮิตที่ดูไม่สั้นไม่ยาวกำลังพอดี แถมยังดูแลง่าย เซ็ตไม่ยาก เหมาะกับอากาศร้อน ๆ และฝนตกบ่อยแบบช่วงนี้เป็นที่สุด แต่ว่าจะสั้นประบ่าแค่ไหนก็ยังจะต้องดูแลให้ถูกวิธีเพื่อเส้นผมที่มีสุขภาพดีอย่างเป็นธรรมชาติ
   เริ่มจากการลดปริมาณแชมพูสระผมลงให้พอดีกับความยาวของเส้นผมเพื่อลดการสะสมของสารเคมีตกค้าง ที่สำคัญอย่าลืมหมั่น ดีทอกซ์ผม  อย่างสม่ำเสมอ เพราะไม่ว่าเราจะผมสั้นขนาดไหนก็หลีกเลี่ยงมลภาวะในอากาศจากฝุ่นละอองและควันไม่พ้น ควรเลือกแชมพูและผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดให้เหมาะกับสภาพผม เมื่อสระเสร็จแล้วควรเช็ดผมอย่างเบามือแล้วใช้ไดร์เป่าด้วยความร้อนต่ำ เพื่อไม่ให้ผมสัมผัสความร้อนมากเกินไป เพราะหากผมสั้นประบ่าของเราเกิดปัญหาแห้งเสียขึ้นมาก็ไม่มีทางที่จะตัดแก้ไขให้สั้นลงหรือเปลี่ยนทรงได้ง่ายเหมือนคนผมยาว เมื่อผมแห้งก็หวีจัดทรงง่าย ๆ สวยแบบเซอร์ ๆ หรือจะม้วนโรลปลายผมให้ดูเด้งมีมิติก็ดูดีไม่น้อย ขึ้นอยู่กับกิจกรรม เวลา โอกาส และสถานที่ตามแต่สะดวกได้เลย เพียงเท่านี้ก็จะได้ผมสั้นประบ่าสะบัดปลายสวย ๆ ไร้ความมันส่วนเกินสร้างความมั่นใจได้ตลอดวัน
        จะเห็นได้ว่าเคล็ดลับสำคัญในการจัดแต่งทรงผมสั้นประบ่านั้นอยู่ที่ขั้นตอนการดูแลทำความสะอาด ยิ่งถ้าได้ผลิตภัณฑ์อันเป็นนวัตกรรมใหม่ของ แพนทีน ไมเซล่า  ชาร์โคล ที่มีคุณสมบัติช่วย ดีทอกซ์ผม อย่างมืออาชีพ และยังมี วิธีแก้ผมมันเร็ว  ด้วยส่วนผสมของ บินโจตัน ชาร์โคล ถ่านชาร์โคลขาวที่มีอณูเล็ก ๆ ช่วยกำจัดสิ่งสกปรกและสารเคมีตกค้าง ดูแลเส้นผมและหนังศีรษะอย่างล้ำลึกหมดจด บินโจตัน ชาร์โคล ยังช่วยให้ผมไม่มันและลีบแบนอีกด้วย
       แพนทีน ไมเซล่า ชาร์โคล จึงตอบโจทย์สาวผมสั้นประบ่าเป็นอย่างมาก เพราะไม่ต้องการขั้นตอนการดูแลมากมายนัก อีกทั้งพลังในการทำความสะอาดที่เข้าจัดการดีทอกซ์ดูดซับสารพิษและมลภาวะที่ต้องประสบระหว่างวันได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ แก้ปัญหาผมแห้งชี้ฟูพันกัน รวมไปถึงตอบโจทย์วิธีแก้ผมมันเร็ว ในระหว่างวันได้อย่างอยู่หมัด

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์