NGaiDai.CoM : ง่ายดายดอทคอม แหล่งรวมสาระบันเทิง รูปสาวสวย สาวเซ็กซี่ สาวงาม ภาพสาวสวย มากมาย
ธันวาคม 06, 2019, 02:41:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา สมาชิก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หมดความมั่นใจเพราะอาการผมเหนียว ผมมันใช้ยาสระผมอะไรดี  (อ่าน 17 ครั้ง)
unyana
ทารกน้อย
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2019, 04:20:15 PM »

หมดความมั่นใจเพราะอาการผมเหนียว ผมมันใช้ยาสระผมอะไรดี

คงจะอายไม่น้อยหากทำกิจกรรมอยู่แล้วผมที่เซตมาอย่างดีตั้งแต่ตอนเช้าเริ่มเหนียว มันเยิ้ม แล้วก็ลีบแบนไปเสียเฉย ๆ โดยเฉพาะวันที่อากาศร้อนลมแรงความมันยิ่งเพิ่มขึ้นเป็นทวีคูณ เรียกว่าสภาพผมนั้นพลาดไม่เป็นท่า ต้องหาวิธีแก้ปัญหาผมมัน แทบทุกวัน แต่อย่าเพิ่งหมดความมั่นใจไป โชคดีมากที่ปัจจุบันมี แชมพููสำหรับผมมันง่าย หรือที่เรียกกันติดปากว่า แชมพูใส ออกมาเพื่อแก้ไขปัญหานี้โดยตรง แถมยังมีให้เลือกมากมายหลายสูตรจนเกิดคำถามว่า ผมมันใช้ยาสระผมอะไรดี ?

ผมมันใช้ยาสระผมอะไรดี  คำตอบง่าย ๆ ก็ต้องใช้ แชมพููสำหรับผมมันง่าย แทนแชมพูปกตินั่นเอง เพราะแชมพูปกติมักมีเนื้อครีมที่เข้มข้นเน้นการบำรุง ดังนั้นเมื่อสระผมเสร็จแล้วผมมักจะนุ่มลื่นเพราะมีสารเคมีอย่างซิลิโคนเคลือบเอาไว้ ซิลิโคนมีคุณสมบัติเคลือบปิดเกล็ดผมล็อกความชุ่มชื้นทำให้ผมไม่ชี้ฟู อาจไม่เหมาะกับผู้ที่มีผิวมันหรือผิวแพ้ง่าย และจะตกค้างอุดตันบริเวณหนังศีรษะ ต่างจากแชมพูใส ที่จะลดปริมาณสารเคมีให้เหลือน้อยที่สุดหรือไม่ใส่เลย เช่น ซิลิโคน สารกันบูด หรือซัลเฟส เพราะสารเคมีเหล่านี้สำหรับบางคนเมื่อใช้ติดต่อกันไปนาน ๆ อาจทำลายสมดุลเส้นผมและหนังศีรษะ ตกค้างอุดตันตามรูขุมขน สะสมจับตัวกับสิ่งสกปรก ฝุ่นละอองและมลภาวะต่าง ๆ ทำให้ต่อมไขมันบนหนังศีรษะทำงานได้ไม่ดี วิธีแก้จึงต้องใช้วิธีดีทอกซ์ทำความสะอาดหนังศีรษะอย่างล้ำลึก คืนความสะอาดและสมดุลให้ผิว

Pantene micellar shampoo เป็น แชมพูใส ที่ช่วยลดความมันบนเส้นผมและหนังศีรษะโดยทำความสะอาดอย่างหมดจด ด้วยประสิทธิภาพของเทคโนโลยีไมเซล่าเช่นเดียวกับที่ใช้ในผลิตภัณฑ์ดูแลผิวของฝรั่งเศส มีประสิทธิภาพในการทำความสะอาดล้ำลึกแต่ไม่ทำลายหรือระคายเคืองผิวแม้ผู้ที่มีผิวบอบบางหรือแพ้ง่าย อ่อนโยนจนสามารถสระได้ทุกวัน ขณะเดียวกัน ก็ช่วยบำรุงเส้นผมโดยเฉพาะช่วงปลายให้คงความนุ่มชุ่มชื้นด้วยสารสกัดจากวอเตอร์ลิลลี่และโปรวีสูตรบำรุงเฉพาะที่เป็นเอกลักษณ์ของแพนทีน ควรใช้ Pantene micellar shampoo ควบคู่กับครีมนวดผม Pantene micellar conditioner ซึ่งเป็น Light conditioner เนื้อครีมไม่เข้มข้น สามารถนวดบำรุงได้ตั้งแต่โคนจรดปลายผม ล้างออกง่ายไม่เหนียวเหนอะหนะติดค้างบนเส้นผม แต่ก็ยังคงความสามารถด้านการบำรุงเอาไว้เป็นอย่างดี

ต่อให้มีกิจกรรมท้าแดดท้าลมแค่ไหนก็ไม่หวั่น เรียกคืนความมั่นใจกลับมาอีกครั้ง ง่าย ๆ แค่เริ่มต้นจากเปลี่ยนยาสระผมมาใช้แชมพูใส Pantene micellar shampoo ที่มีสารเคมีน้อย ทำความสะอาดสิ่งสกปรกตกค้างหมดจดแต่ยังคงความความชุ่มชื้นไว้ ช่วยให้รู้สึกผ่อนคลายขณะสระผมด้วยกลิ่นหอมอ่อน ๆ เพียงเท่านี้ผมที่เคยเหนียวมันและลีบแบบก็จะกลับมานุ่มมีวอลลุ่มได้ตลอดทั้งวัน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์