NGaiDai.CoM : ง่ายดายดอทคอม แหล่งรวมสาระบันเทิง รูปสาวสวย สาวเซ็กซี่ สาวงาม ภาพสาวสวย มากมาย
ธันวาคม 08, 2019, 02:40:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา สมาชิก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมันใช้ยาสระผมอะไรดี แก้ปัญหาด้วยสิ่งนี้สิ ช่วยได้!  (อ่าน 43 ครั้ง)
unyana
ทารกน้อย
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2019, 12:45:27 PM »

ผมมันใช้ยาสระผมอะไรดี แก้ปัญหาด้วยสิ่งนี้สิ ช่วยได้!

ตอนเช้าออกจากบ้านมาเตรียมตัวมาอย่างดี แต่ตอนบ่ายกลับต้องมาเจอปัญหาผมมัน ลีบแบนอีกแล้ว พาลให้ชีวิตหมดสนุกไปเลย ใครมีปัญหาแบบนี้ไม่ต้องกังวลอีกต่อไป เพราะบทความนี้มีทางแก้ปัญหาผมมันที่ได้ผลจริงมานำเสนอ ทำอย่างไรไปดูกันเลย
เรามาดูถึงสาเหตุของการเกิดผมมันกันก่อน เพื่อการแก้ปัญหาที่ตรงจุด
   ภาวะผมมันเกิดได้จากหลายสาเหตุ เช่น พันธุกรรมที่ติดตัวมาตั้งแต่เกิด ความเครียด อากาศร้อน การใช้ผลิตภัณฑ์ที่ไม่เหมาะสมกับสภาพผม ทำความสะอาดเส้นผมไม่ดีพอ ความไม่สมดุลของเส้นผมและหนังศีรษะ และการรบกวนบริเวณหนังศีรษะหรือเส้นผมมากเกินไป เป็นต้น ซึ่งสาเหตุเหล่านี้จะก่อให้เกิดการผลิตไขมันจากต่อมไขมันออกมาเคลือบหนังศีรษะและเส้นผมมากเกินไป ทำให้ผมมีความมันและไม่สบายหนังศีรษะ และบางคนอาจมีอาการผมร่วงหรือโรคบริเวณหนังศีรษะอีกด้วย เนื่องจากบริเวณนั้นเสียความสมดุลไป
ทางแก้ไขสำหรับคนที่มีปัญหาผมมัน
   ทางแก้ไขที่ดีที่สุดก็คือการป้องกันไม่เกิดปัญหา จากสาเหตุที่กล่าวไปข้างต้นก็มีทั้งที่แก้ไขได้ยากและง่าย โดยขอแนะนำส่วนที่แก้ไขได้ง่ายที่สุดนั่นก็คือ การเลือกใช้ผลิตภัณฑ์ให้เหมาะสมสำหรับสภาพเส้นผมของตนเอง เพราะสภาพผมของแต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน โดยสำหรับคนผมมันที่เกิดคำถามมาตลอดว่าคน ผมมันใช้ยาสระผมอะไรดี คำตอบแบบตรงที่สุดคือการเลือกใช้ แชมพูสำหรับผมมันง่าย  นั่นเอง ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นแบบ แชมพูใส ที่ไม่มีสารก่อให้เกิดการสะสมหรืออุดตันรูขุมขนของเส้นผมและหนังศีรษะ นอกจากนี้ยังมีสูตรที่มีส่วนผสมของบินโจตัน ชาร์โคล ที่พบได้ใน Pantene micellar shampoo โดยจะช่วยให้ทำความสะอาดได้อย่างล้ำลึกอีกด้วย
   การเลือกใช้ แชมพูใส อย่าง Pantene micellar shampoo ซึ่งเป็น แชมพูสำหรับผมมันง่าย นอกจากจะช่วยแก้ปัญหาผมมัน แล้วยังช่วยทำความสะอาดและบำรุงผมได้เป็นอย่างดี เหมาะมากกับภาวะปัจจุบันที่ต้องเผชิญกับมลภาวะต่าง  ๆ ในสิ่งแวดล้อม ซึ่งจะทำให้เส้นผมและหนังศีรษะกลับมาอยู่ในภาวะสมดุล อาการต่าง  ๆ อย่างเช่น ผมหลุดร่วงหรือโรคต่าง  ๆ บริเวณหนังศีรษะก็จะหายไปอีกด้วย และเพื่อให้เกิดประสิทธิภาพสูงสุดควรใช้คู่กับครีมนวดผมสูตรเดียวกัน เพราะแชมพูเป็นสูตรที่ทำความสะอาดอย่างล้ำลึก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์